วันรักต้นไม้ประจำปีของชาติ ประจำปี พ.ศ.2566 |
![Responsive image](./system_files/159/b309b63fb52cc7f88cfd61bbd2e76ae9.JPG) |
วันที่ 20 ตุลาคม 2566 องค์การบริหารส่วนตำบลนางหลง ร่วมกับ ผู้นำท้องที่ จิตอาสาพระราชทาน ประชาชน จัดกิจกรรม บำรุงต้นไม้ด้วยการ พรวนดิน ใส่ปุ๋ย กำจัดวัชพืช โรคแมลง ตัดแต่งกิ่งไม้ ในวันรักต้นไม้ประจำปีของชาติ เพื่อน้อมรำลึกถึงพระมหาธิคุณของสมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี ณ พื้นที่ องค์การบริหารส่วนตำบลนางหลง |
|
โพสเมื่อ : 31 ต.ค. 2566 |
|
|